shafi_kai_Bg

Labarai

Jikowar jiko hanyar magani ce da aka saba amfani da ita a cikin jiyya na asibiti, kuma saitin jiko sune kayan aikin jiko masu mahimmanci a cikin jiko na jiko. Don haka, menene saitin jiko, menene nau'ikan nau'ikan jiko na yau da kullun, kuma ta yaya yakamata a yi amfani da saitin jiko kuma a zaɓi daidai?
1: Menene saitin jiko?
Saitin jiko na'urar likita ce ta gama gari da samfurin likita wanda za'a iya zubar dashi, wanda aka haifuwa kuma ana amfani dashi don kafa tasha tsakanin jijiya da magani don jiko na jijiya. Gabaɗaya an haɗa shi da sassa takwas da aka haɗa, gami da allura na ciki ko alluran allura, alluran allura, hoses jiko, matattarar ruwa, masu daidaita yawan kwararar ruwa, tukwane mai ɗigon ruwa, masu ɗigon togi, matattarar iska, da sauransu. , da dai sauransu
2: Wadanne nau'ikan nau'ikan jiko ne gama gari?
Tare da haɓaka masana'antar likitanci, saitin jiko sun samo asali daga tsarin jiko na yau da kullun da za a iya zubarwa zuwa nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan ma'auni ma'auni kamar madaidaitan jiko na jiko, saitin jiko na kayan da ba na PVC ba, saitin adadin kwararar saitin jiko mai kyau, saitin jiko na kwalban rataye (saitin jiko na jaka) , burette jiko sets, da haske guje jiko sets. A ƙasa akwai nau'ikan nau'ikan jiko na gama gari.
Saitin jiko na gama-gari da saitin jiko na tacewa
Saitin jiko na gama-gari na ɗaya daga cikin abubuwan da ake amfani da su na likitanci, waɗanda ba su da tsada kuma ana amfani da su sosai. Abubuwan da ake amfani da su shine membrane tace fiber. Rashin lahani shine girman pore yana da girma, aikin tacewa yana da ƙasa, kuma ƙwayar fiber tace membrane zai faɗi kuma ya samar da barbashi marasa narkewa lokacin da ake ci karo da acid ko magungunan alkaline, wanda zai iya shiga jikin majiyyaci, yana haifar da toshewar capillary da halayen jiko. Sabili da haka, lokacin amfani da acid mai ƙarfi da magungunan alkaline mai ƙarfi a cikin aikin asibiti, yakamata a guji tsarin jiko na yau da kullun gwargwadon yiwuwar.
Madaidaicin tace jiko saitin jiko ne wanda zai iya tace barbashi tare da diamita na 5 μ m kuma ƙarami. Yana da abũbuwan amfãni daga high tacewa daidaito, babu wani waje abu zubar, da dai sauransu Yana iya yadda ya kamata tace barbashi, rage gida hangula, da kuma hana abin da ya faru na phlebitis. Membran tacewa da aka zaɓa yana da kafofin watsa labarai na tacewa Layer Layer, ramukan tacewa na yau da kullun, da ƙananan kaddarorin tallan ƙwayoyi. Ya dace da yara, tsofaffi marasa lafiya, masu ciwon daji, marasa lafiya na zuciya da jijiyoyin jini, marasa lafiya marasa lafiya, da marasa lafiya waɗanda ke buƙatar jiko na dogon lokaci.

a

Saitin jiko mai kyau da nau'in jiko na burette

b

Micro daidaita jiko saitin, wanda kuma aka sani da zubar da micro saitin micro daidaitawar jiko, saitin jiko ne na musamman da aka ƙera don daidaita yawan kwararar magunguna. Yin amfani da mai sarrafawa don sarrafa madaidaicin adadin kwararar ruwa, cikakken amfani da tasirin maganin, da rage munanan halayen jikin ɗan adam wanda ke haifar da jiko da yawa.
Saitin jiko na burette ya ƙunshi hannun riga na kwalban mai hana huda, na'urar huda kwalban, sassan allura, burette da aka kammala, bawul ɗin rufewa, digo, matatar magungunan ruwa, matatar iska, bututun ruwa, kwarara. mai tsarawa, da sauran abubuwan da aka zaɓa. Ya dace da jiko na yara da lokatai waɗanda ke buƙatar daidaitaccen sarrafa adadin jiko.
Rataye kwalban da jakar jiko sets

c

Ana amfani da kwalabe mai rataye da saitin jiko na jaka don jiko na jijiya na magani a cikin marasa lafiya waɗanda ke buƙatar babban kashi, tare da babban dalilin jiko rabuwar ruwa. Bayani dalla-dalla da samfura: 100ml, 150ml, 200ml, 250ml, 300ml, 350ml, 400ml.
An yi saitin jiko na hasken da ke guje wa jiko daga kayan guje wa hasken likita. Saboda tsarin sinadarai na musamman na wasu magunguna a cikin aikin asibiti, yayin aikin jiko, hasken yana shafar su, wanda ke haifar da canza launi, hazo, raguwar inganci, har ma da samar da abubuwa masu guba, suna yin barazana ga lafiyar ɗan adam. Don haka, waɗannan magungunan suna buƙatar kariya daga haske yayin aikin shigarwa kuma amfani da saitin jiko mai juriya.
3. Yadda ake amfani da saitin jiko daidai?
(1) Kafin amfani, ya kamata a bincika marufi don lalacewa kuma kwafin kariya kada ya faɗi, in ba haka ba ba a yarda a yi amfani da shi ba.
(2) Kashe mai sarrafa kwararar ruwa, cire kwas ɗin na'urar huda, saka na'urar huda cikin kwalbar jiko, buɗe murfin shan (ko saka allurar sha).
(3) Rataya kwalaben jiko a juye sannan a matse bokitin ɗigon ruwa da hannunka har sai magani ya shiga kusan rabin bokitin ɗigon ruwa.
(4) Saki mai sarrafa kwarara, sanya tacewar magani a kwance, shayar da iska, sannan a ci gaba da jiko.
(5) Kafin amfani, ƙara mai haɗin allurar jiko don hana yaɗuwa.
(6) Ya kamata a gudanar da aikin jiko tare da kulawa da kwararrun ma'aikatan jinya.
WLD medical company is a professional manufacturer of disposable medical products, and we will continue to bring you more knowledge about medical products. If you want to learn more about medical products, please contact us:sales@jswldmed.com +86 13601443135 https://www.jswldmed.com/

d
e

Lokacin aikawa: Juni-15-2024